José Mourinho leo anarejea kwenye Madrid Derby akiwa kwenye benchi la Real Madrid, miaka zaidi ya 13 tangu mara ya mwisho kuiongoza timu hiyo dhidi ya Atlético Madrid katika LaLiga. Mchezo huo unafanyika leo, Septemba 20, 2026, katika Riyadh Air Metropolitano. (The Guardian)
Mara ya mwisho Mourinho kuiongoza Real Madrid dhidi ya Atlético katika LaLiga ilikuwa Aprili 27, 2013, wakati Madrid iliposhinda 2-1. Katika kipindi chake cha kwanza Santiago Bernabéu, Mourinho alikutana na Atlético mara tisa katika mashindano yote, akishinda nane na kupoteza mmoja. (Diario AS)
Mourinho vs Simeone: Kukutana tena baada ya miaka 12
Derby hii inaongeza sura nyingine kwa sababu Mourinho anakutana tena na Diego Simeone, kocha ambaye amekuwa kwenye benchi la Atlético tangu 2011. Mara ya mwisho wawili hao kukutana kwenye mechi rasmi ilikuwa Aprili 30, 2014, wakati Atlético ilipoifunga Chelsea 3-1 katika nusu fainali ya Champions League. (RTVE.es)
Safari hii, Mourinho amerejea Madrid kwa mara ya pili na tayari ameweka wazi kuwa derby kwake ina uzito wa kipekee kutokana na historia, utamaduni na shauku inayozunguka timu hizo mbili, ingawa mwisho wa siku ni mchezo unaotoa pointi tatu. (Real Madrid)
Kwa upande wa takwimu za msimu huu, Real Madrid inaingia kwenye derby ikiwa imeanza vizuri, huku ikiwa imeshinda mechi sita kati ya saba katika mashindano yote. Atlético, kwa upande wake, inatafuta kuendeleza kasi yake baada ya ushindi dhidi ya Real Sociedad na Osasuna. (Reuters)
Kumbukumbu muhimu: Mourinho aliondoka Real Madrid mwaka 2013, akarudi klabuni hapo msimu huu wa 2026/27, na sasa derby dhidi ya Atlético inakuwa moja ya mechi zake kubwa za kwanza tangu kurejea Santiago Bernabéu. (uefa.com)




































